2020


CMO 2021

ตัวแทนประเทศไทยรับเชิญเข้าสอบ CMO 2021

Thai Students invited to write Canadian Mathematical Olympiad


นายณัฐชนน มงคลธนานนท์ Natchanon Mongkoltananont

Triam Udom Suksa School


นายวรวัฒน์ รุ่งอร่ามศิลป์ Worrawat Rungaramsin

Triam Udom Suksa School


นายศิทธา ตันติกุล Sitta Tantikul

Triam Udom Suksa School

COMC 2020
Canadian Mathematical Gray Jay Competition
Thailand Division Awards

GOLD

  • นายณัฐชนน มงคลธนานนท์ Natchanon Mongkoltananont ม.6 (Grade 12) Triam Udom Suksa School

  • นายวรวัฒน์ รุ่งอร่ามศิลป์ Worrawat Rungaramsin ม.4 (Grade 10) Triam Udom Suksa School

  • นายศิทธา ตันติกุล Sitta Tantikul ม.4 (Grade 10) Triam Udom Suksa School

  • นายวสวัตติ์ ระวังวงศ์ Vasawat​ Rawangwong ม.4 (Grade 10) Triam Udom Suksa School

  • นายวริทธิ์ วิริยประสิทธิ์ชัย Warit Wiriyaprasitchai ม.4 (Grade 10) Triam Udom Suksa School

SILVER

  • นายภูดิศ ธนกุลไกรฤทธิ Phudit Thanakulkairid ม.3 (Grade 9) Bangkok Christian College

  • ด.ช. อติกันต์ หวลเจริญทนต์ Atigunt Hualcharoenthon ม.3 (Grade 9) Patumwan Demonstration School

  • นายอาชวัถร ชินวสุสิน ภัยลี้ Archwath Shinwasusin Pailee ม.4 (Grade 10) Triam Udom Suksa School

  • นายกรพลกฤต วีระอาขากุล Kornpholkrit Weera-archakul ม.4 (Grade 10) Triam Udom Suksa School

BRONZE

  • ด.ช. พิพิชชญะ ศรีดำ Pipitchaya Sridam ม.2 (Grade 8) Bloomsbury International School Hatyai

  • ด.ช. ปัณณ์ ตรีสัตยพันธุ์ Pun tresattayapan ม.2 (Grade 8) Benjamarachutit Nakhon Si Thammarat School

  • ด.ช. เอกกวิน วิศิษฏ์เกียรติชัย Aekkawin Wisitkiatchai ม.1 (Grade 7) Bangkok Christian College

  • นายธนิสร อรรถเวชกุล Thanisorn Auttawetchakul ม.4 (Grade 10) Anglo Singapore International School

  • ด.ช. สิรวิชญ์ พิพิธธนาบรรพ์ Sirawit Pipittanaban ม.3 (Grade 9) Bangkok Christian College

  • ด.ญ. ธนารีย์ มณีไพโรจน์ Thanaree Maneepairoj ม.2 (Grade 8) Patumwan Demonstration School

  • นางสาวณัชชา มโนภินิเวศ Natcha Manopinives ม.5 (Grade 11) Darunsikkhalai School (ESC)

  • นายกิตติพงษ์ รวมทรัพย์ Kittipong Ruamsub ม.5 (Grade 11) Benchama Racharungsarit School

  • นายธีร์ธวัช วิรุฬหะรัตน์ Teetawat Viroonharat ม.4 (Grade 10) Mahidol Wittayanusorn School

  • ด.ญ. กัลยกร วงศ์วิชยาภรณ์ Kanlayakorn Wongvichayaporn ม.1 (Grade 7) Patumwan Demonstration School

  • ด.ช. พีรวินท์ อธิประยูร Peerawin Atiprayoon ม.1 (Grade 7) Bangkok Christian College

  • ด.ช. จิรัฏฐ์พล เตชาวุฒิชัย Jiratpol Techavutichai ม.2 (Grade 8) Suankularb Wittayalai School

  • นายแทนวงศ์ ปัทมมงคลชัย Tanwong Pattamamongkolchai ม.4 (Grade 10) Kamnoetvidya Science Academy

  • ด.ช. ณัฐดนัย ศักดาภิพาณิชย์ Natdanai Sakdapipanich ม.4 (Grade 10) Mahidol Wittayanusorn School

  • นายพิสิษฐ์ เตชะพรอนันต์ Phisit Taechapornanan ม.4 (Grade 10) Triam Udom Suksa School

HONOUR

  • นายพลพล ลิมกุล Palapol Limkul ม.6 (Grade 12) Mahidol Wittayanusorn School

  • ด.ช. เกียรติภูมิ สิเจริญ Kiattipoom Sicharoen ม.1 (Grade7) Saint Gabriel's College

  • ด.ช. วชิรวิชญ์ กิจคุณาเสถียร Wachirawit Kijkunasathian ม.3 (Grade 9) Bangkok Christian College

BEST IN CLASS

  • ด.ช. เอกกวิน วิศิษฏ์เกียรติชัย Aekkawin Wisitkiatchai BEST IN GRADE 7 Bangkok Christian College

  • ด.ช. พิพิชชญะ ศรีดำ Pipitchaya Sridam BEST IN GRADE 8 Bloomsbury International School Hatyai

  • ด.ช. ปัณณ์ ตรีสัตยพันธุ์ Pun tresattayapan BEST IN GRADE 8 Benjamarachutit Nakhon Si Thammarat School

  • นายภูดิศ ธนกุลไกรฤทธิ Phudit Thanakulkairid BEST IN GRADE 9 Bangkok Christian College

  • นายศิทธา ตันติกุล Sitta Tantikul BEST IN GRADE 10 Triam Udom Suksa School

  • นายวรวัฒน์ รุ่งอร่ามศิลป์ Worrawat Rungaramsin BEST IN GRADE 10 Triam Udom Suksa School

  • นางสาวณัชชา มโนภินิเวศ Natcha Manopinives BEST IN GRADE 11 Darunsikkhalai School (ESC)

  • นายกิตติพงษ์ รวมทรัพย์ Kittipong Ruamsub BEST IN GRADE 11 Benchama Racharungsarit School

  • นายณัฐชนน มงคลธนานนท์ Natchanon Mongkoltananont BEST IN GRADE 12 Triam Udom Suksa School

CMGC 2020
Canadian Mathematical Gray Jay Competition
Thailand Division Awards

GOLD

  • ด.ญ. พริมา พิพัฒน์นราพงศ์ Prima Pipatnarapong ม.2 (Grade 8) Benchama Racharungsarit School

  • ด.ช. กิตติ​พัศ​ พงศ์​อรุโณทัย​ Kittipat Pongarunotai ม.2 (Grade 8) Suankularb Wittayalai School

  • ด.ช. พีรวัส สุพรรณรังษีศิริ Peerawat Suphanrungsisiri ม.1 (Grade 7) Shrewsbury international school

  • ด.ช. กรชวัลร์ ตันติวิเศษศักดิ์ Kornchawan Tantivisethsak ม.2 (Grade 8) Patumwan Demonstration School

SILVER

  • ด.ช. ธนบดี สีห์โสภณ Thanabodhi Sihsobhon ม.1 (Grade 7) The Prince Royal's College

  • ด.ญ. ณัฏฐ์ กริชจนรัช Natt Kritchanarat ม.1 (Grade 7) Kajonkiet International School Phuket

  • ด.ช. ธราดล จิตซื่อ Tharadon Jitsue ม.2 (Grade 8) Hatyaiwittayalai School

  • ด.ช. ณฐกร คุ้มมั่น Natakorn Koomman ม.1 (Grade 7) Chulalongkorn Univ. Dem. Secondary School

  • ด.ช. ธฤษณุธัช กริ่มใจ Thrisnutuch Krimjai ป.6 (Grade 6) Sarasas Witaed Minburi School

  • ด.ช. ศวัส เลาห์อุทัยวัฒนา Sawat Laouthaiwatthana ป.6 (Grade 6) Chulalongkorn Univ. Dem. Elementary School

  • ด.ช. สิรวิชญ์ ลิมป์แสงศรี Sirawich Limpsangsri ม.2 (Grade 8) Patumwan Demonstration School

  • ด.ญ. พิชชาพร อื้อภากรณ์สกุล Pitchaporn Ueaphakornsakul ป.6 (Grade 6) ` Marie Vithaya School

  • ด.ช. เอกกวิน วิศิษฏ์เกียรติชัย Aekkawin Wisitkiatchai ม.1 (Grade 7) Bangkok Christian College

  • ด.ญ. ภัทรียา ศรีทิพย์สุโข Patreeya Sritipsukho ม.1 (Grade 7) Panyarat High School

  • ด.ช. ปัณณ์ ตรีสัตยพันธุ์ Pun Tresattayapan ม.2 (Grade 8) Benjamarachutit Nakhon Si Thammarat School

BRONZE

  • ด.ช. สิรวุฒิ อัศวรุจิกุล Sirawut Assavarujikul ม.1 (Grade 7) Bangkok Christian College

  • ด.ญ. ปาณิสรา โฆษิตสุรังคกุล Panisara Kositsurangkakul ป.6 (Grade 6) Kasetsart University Laboratory School

  • ด.ช. กรณ์พิศิษญ์ ปรีดาศักดิ์ Kornpisit Preedasak ป.6 (Grade 6) Anuban Nakhon Si Thammarat "Na Nakhon Utit" School

  • ด.ช. ภัทรกร สุทธจรรยา Pattarakorn Sutthajunya ม.1 (Grade 7) Pathumthep Witthayakarn School

  • ด.ญ. ณัฐกานต์ ธรรมวราภิรมย์ Nuttakan Thamwarapirom ม.2 (Grade 8) Suksanari School

  • ด.ญ. ที่หนึ่ง ลิมปนาภา Teenueng Limpanapa ป.6 (Grade 6) Headstart International School Phuket

  • ด.ช. ณรัญญู มาลี Naranyoo Malee ม.2 (Grade 8) Ratwinit Bangkaeo

  • ด.ช. กรวิชญ์ บัวเกษ Koravich Buaked ม.2 (Grade 8) Assumption College

  • ด.ญ. กันตพร ด่านชัยวิจิตร Kantaporn danchaivijitr ม.1 (Grade 7) Shrewsbury international school

  • ด.ช. ภูมิศาสตร์​ มากเจริญผล Phumisart Makjaroenphol ม.2 (Grade 8) Samsenwittayalai School

  • ด.ญ. เบญญาภา องค์พิพัฒนกุล Benyapa Ongphiphadhanakul ม.1 (Grade 7) Shrewsbury international school

  • ด.ช. นภหิรัณย์ สถิรประภากุล Nophirun Satiraprapakul ม.1 (Grade 7) Panyarat High School

  • ด.ช. ดรณ์ สว่างทรัพย์ Dawn Sawangsap ป.6 (Grade 6) Chulalongkorn Univ. Dem. Elementary School

  • ด.ช. ภูมิกาญจ แต่ดุลยสาธิต Poomkarn Taedullayasatit ม.1 (Grade 7) Shrewsbury international school

  • ด.ช. พีรวินท์ อธิประยูร Peerawin Atiprayoon ม.1 (Grade 7) Bangkok Christian College

  • ด.ช. ณัฏฐพล ศรีอรุณลักษณ์ Nuttaphol Sriaroonlak ม.1 (Grade 7) Suankularb Wittayalai School

HONOUR

  • ด.ช. อภิวิชญ์ ชาญณรงค์ Aphiwit Channarong ป.6 (Grade 6) Saint Gabriel's College

  • ด.ช. มหาสมุทร โง้วมณี Mahasamoot Ngowmanee ม.2 (Grade 8) Patumwan Demonstration School

  • ด.ช. วชิรวิชญ์ กิจคุณาเสถียร Wachirawit Kijkunasathian ม.2 (Grade 8) Bangkok Christian College

  • ด.ช. พชร ลิ่มไตรรัตน์ Patchara Limtrairat ม.2 (Grade 8) Hatyaiwittayalai School

  • ด.ช. ป้องคุณณ์ ล้วนวรวัฒน์ Pongkhun Luanvorawat ม.1 (Grade 7) Panyarat High School

  • ด.ช. วิรัลพัชร์ พึ่งรสธรรม Virunpat Puengrostham ม.1 (Grade 7) Shrewsbury international school

  • ด.ช. วิรัฬพัชร์ สังข์ทิพย์ Wiranphat Sungthip ป.5 (Grade 5) Assumption College Samutprakarn

  • ด.ญ. จิรสิตา โตทับเที่ยง Jirasita Tohtubtiang ม.1 (Grade 7) Shrewsbury international school

  • ด.ช. พิสิษฐ์ วรรณมโนมัย Phisit Wannamanomai ม.1 (Grade 7) Chulalongkorn University Demonstration Secondary School

  • ด.ญ. ษศิฐา เขจรนันทน์ Sasita Kecharananta ม.1 (Grade 7) Chulalongkorn University Demonstration Secondary School

  • ด.ช. รัชชาพงษ์ กองสุข Ratchapong Kongsuk ม.1 (Grade 7) Bodindecha (Sing Singhaseni) School

  • ฃด.ญ. ธีริศรา เลาหุไรกุล Teeridsara Laouhulaikul ม.2 (Grade 8) Benjamarachutit Chanthaburi School

  • ด.ช. ปัณณวิชญ์ อัศวรุ่งเรืองชัย Pannawit Asawaroongroungchai ม.2 (Grade 8) Suankularb Wittayalai School

  • ด.ช. กฤษฏ์ เกียรติศิริโรจน์ Krit Kiattisirirote ม.1 (Grade 7) Benjamarachutit Nakhon Si Thammarat School

  • ด.ช. ณภัทร มุ่งทวีพงษา Naphat Mungtaweepongsa ม.1 (Grade 7) Suankularb Wittayalai School

  • ด.ช. จิรัฏฐ์พล เตชาวุฒิชัย Jiratpol Techavutichai ม.2 (Grade 8) Suankularb Wittayalai School

  • ด.ญ. ปุณณภา​ วรัญญู​รัตนะ​ Poonnapa​ Warunyurattana​ ป.6 (Grade 6) Saritdidet​ School

BEST IN CLASS

  • ด.ช. วิรัฬพัชร์ สังข์ทิพย์ Wiranphat Sungthip BEST IN GRADE 5 Assumption College Samutprakarn

  • ด.ญ. พิชชาพร อื้อภากรณ์สกุล Pitchaporn Ueaphakornsakul BEST IN GRADE 6 Marie Vithaya School

  • ด.ช. ศวัส เลาห์อุทัยวัฒนา Sawat Laouthaiwatthana BEST IN GRADE 6 Chulalongkorn Univ. Dem. Elementary School

  • ด.ช. ธฤษณุธัช กริ่มใจ Thrisnutuch Krimjai BEST IN GRADE 6 Sarasas Witaed Minburi School

  • ด.ช. พีรวัส สุพรรณรังษีศิริ Peerawat Suphanrungsisiri BEST IN GRADE 7 Shrewsbury international school

  • ด.ช. กิตติ​พัศ​ พงศ์​อรุโณทัย​ Kittipat Pongarunotai BEST IN GRADE 8 Suankularb Wittayalai School

  • ด.ช. กรชวัลร์ ตันติวิเศษศักดิ์ Kornchawan Tantivisethsak BEST IN GRADE 8 Patumwan Demonstration School

  • ด.ญ. พริมา พิพัฒน์นราพงศ์ Prima Pipatnarapong BEST IN GRADE 8 Benchama Racharungsarit School


ขอขอบคุณ:

  • สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน

  • สถานเอกอัครราชทูตแคนาดาประจำประเทศไทย

  • หอการค้าไทย-แคนาดา

  • สำนักงานจังหวัด และสำนักการศึกษาพื้นที่เขตต่างๆ

  • มูลนิธิความร่วมมือทางเศรษฐกิจไทย-แคนาดา

  • Braincloud